Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กู้บ้านผ่าน..แต่ความรู้สึก...เหมือนเราไม่มีสิทธิ์ในบ้านของเรา....เศร้า

คือว่า อาจจะกึ่งๆระบายความทุกข์นิส...นึงอะคะ

คือว่าไปกู้ซื้อบ้านกะแฟนมาคะ ตอนแรกก้อเครียด กลัวว่าจะไม่ผ่าน แต่พอผ่าน ก้อเป็นแฟนของดิฉันที่เป็นผู้กู้คนแรก อันนี้จะมีผลตามกฎหมายอะไรรึเปล่าคะ  ในเรื่องสิทธิ์การครอบครอง คือ ดิฉันไม่ได้จดทะเบียนสมรสคะ

แต่ ทวา กำลังจะมีลูกด้วยกัน ( กำหนดคลอดเดือนหน้าคะ ) ดิฉันจะมีสิทธิ์อะไรบ้างมั๊ย คือ คิดมากอะคะ เผื่ออนาคตข้างหน้า ถ้าเผื่อ แฟนดิฉันต้อง.เลิก...ไป แล้วก้อ อีกอย่างหนึ่งทำให้รู้สึกว่า เหมือนเราไม่มีสิทธิ์ในบ้าน ก้อเพราะ

แม่ของแฟนเข้ามาอยู่ด้วย คือ ( แกเป็นคนต่างจังหวัดอะคะ อาจจะหัวโบราณไปหน่อย )

คือ แม่แกเล่นออกไอเดียร์ทุกอย่าง เรื่องทาสีบ้านเอย อะไรเอย แมวที่ดิฉันรักมันมาก......แกก้อไม่ให้เอาไปด้วย  คือ แม้แต่

ห้องที่ดิฉันเลงเอาไว้ว่าจะเป็นห้องนอน ก้อคือ จบเห่ อดคะ ต้องนอนห้องข้างหลังแทน ( คือ แฟนดิฉันแกถามแม่ก่อนเลยนะคะว่า แม่จะนอนห้องไหน )

ทำเหมือนกับว่า ดิฉันไม่มีสิทธิ์ที่จะเลือกเพราะว่า เป็นเพียงแค่ผู้กู้ร่วมเฉยๆ

ในทางกฎหมายแล้วมันไม่มีความสำคัญเลยใช่มั๊ยคะ ไอ้ผู้กู้ร่วมคนที่สองนี่

แฟนดิฉันถึงได้ทำแบบนี้ พอดิฉันบอกว่า อ้าว ดิฉันก้อเปงหนี้ กะคุณนะ

แฟนดิฉันก้อเงียบ ( คือ แกเป็นคนไม่ค่อยพูด ) ส่วนเรื่องห้องนอนถามว่าจะนอนห้องไหน แกก้อตอบว่า นอนห้องรับแขก ( ดิฉัน เซง กับความไม่รู้อะไรเลย ของแฟนดิฉัน ) เฮ้อ.......อึดอัดมากๆคะ เค้าไม่เคยรักฉันเลยใช่มั๊ยเนี่ย

อนาคตดิฉันจะสามารถเรียกร้องอะไรได้บ้างคะ     ใครก็ได้ช่วยที

จากคุณ : pc3275cth - [ 10 มิ.ย. 52 03:42:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com