Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คนที่บอกว่ากู้ไม่ผ่าน หมายถึงกู้ไม่ได้เลย หรือได้ แต่ไม่เต็มวงเงินครับ

ผมซื้อคอนโดราคา 2.37ล้าน เอาไว้ ผ่อนดาวไปแล้ว 474,000บาท
    ยังเหลือต้องจ่ายอีก 1.89ล้าน

ปัจจุบัน ทำงานบริษัทเอกชน ระดับA ครับ เงินเดือน 28,000 แบบยังไม่หักภาษี มีรายได้อื่นๆ ลงทุนกับเพื่อน เข้าบัญชีทุกเดือน เดือนละ 3,000 มาสองปี แต่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย

มีใช้บัตรเครดิต 1 ใบ จ่ายเต็มทุกเดือน ไม่มีหนี้สินอื่นๆ เคยผ่อนรถมอเตอร์ไซค์ แต่เอาเงินไปโปะตั้งแต่แรกๆจนหมดนานสามปีแล้ว เงินเก็บมีอีก 400,000 บาท
    ถ้าผมยื่นกู้ แล้วได้ไม่เต็ม เอาเงินสดมาโปะได้มั้ยครับ หรือว่า ถ้าไม่ได้ ก็คือไม่ผ่านเลย

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เที่ยวตามใจ - [ 10 มิ.ย. 52 22:51:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com