Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ระหว่างรั้วปูนกับรั้วเหล็ก

อยู่บ้านนี้มา 25 ปี รั้วเดิมเป็นปูนด้านล่าง(น่าจะประมาณ 2 อิฐบล๊อกต่อกันค่ะ) แล้วก็เป็นเหล็กซี่กลม ๆ ด้านบน แต่ตอนนี้มันผุหมดแล้ว อยากจะทำรั้วใหม่ค่ะ
        ใจอยากทำรั้วปูน เพราะคิดว่าแข็งแรง ดูแลรักษาง่ายกว่า แต่คุณพ่อไม่ค่อยชอบ ท่านชอบแบบเดิม โปร่งๆ เห็นอะไรข้างนอกได้หมด รถคันไหนวิ่งไปวิ่งมา
    เลยขอรบกวนเพื่อนๆ ชายคาค่ะ
        1. ในระยะยาวระหว่างรั้วเหล็กกับรั้วปูนอย่างไหนดีกว่ากันค่ะ เพราะเห็นบางบ้านเป็นรั้วปูนก็ร้าว เหมือนกัน
        2. ราคาต่างกันมากหรือเปล่าคะ (คงไม่ทำใหม่ทั้งหมด เป็นเสาเดิม)
        3. ถ้าทำรั้วปูนเราสามารถทำต่อจากปูนเดิมได้เลยหรือเปล่าค่ะ รั้วเดิมไม่สูงมาก ประมาณ 1.6 เมตร จากพื้น ก็กะว่าจะทำความสูงเท่าเดิมค่ะ
        4. ทำรั้วด้านข้างเป็นรั้วปูน แล้วด้านหน้าเป็นรั้วเหล็กกล่อง แล้วใช้ไม้รั้วที่เค้าโฆษณากันนะคะ) สลับหน้า-หลัง ดีกว่าไม๊ค่ะ ได้ทั้งพ่อ ได้ทั้งเรา
        5. แล้วหากว่าทำแบบข้อ 4 แบบรั้วปูนทั้งหมด แบบรั้วเหล็กซี่ๆ แบบเดิม  ราคาแบบไหนจะแพงกว่ากันค่ะ แล้วประมาณเท่าไร ด้านข้างประมาณ ข้างละ 25 เมตร ด้านหน้าประมาณ 13 เมตรค่ะ ไม่รวมประตูรรั้ว

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : o_pim - [ 11 มิ.ย. 52 09:23:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com