Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หาวิธีกั้นเสียงเข้าบ้าน

บ้านอยู่ใกล้ผับเหล้าปั่นค่ะ ตอนห้าทุ่มถึงตีหนึ่งมันเล่นวงสดกันเสียงดังมาก ปิดประตูเปิดแอร์แ้ล้วก็ยังได้ยินชัดๆ อยู่แทบทุกคืน ตอนนี้แย่หนักเพราะเพิ่งมีลูกอ่อนด้วย เค้าก็จะนอนหลับๆ ตื่นๆ น่ะค่ะ แล้วแต่มันจะเล่นเพลงบันยะบันยังแค่ไหน พยายามขอความเห็นใจจากตำรวจให้ไปช่วยดูแลแล้วก็ไม่เป็นผล...นะ อย่างว่า ยิ่งเราแจ้งไปบ่อยๆ ตำรวจก็รวยขึ้น มีเหล้ากินบ่อยขึ้น เวรกรรมประชาชนคนไทยจริงๆ

อะๆ กลับเข้าเรื่องค่ะ ตอนนี้เลยต้องหาทางทำบ้านให้กั้นเสียงได้ เพราะไม่มีใครช่วยเราได้แล้ว บ้านเป็นอาคารพาณิชย์ มีระเบียงหน้า กับหน้าต่างด้านข้าง ไม่ทราบว่าจะมีวิธีไหนกั้นเสียงดังไม่ให้เข้ามาในบ้านได้บ้างคะ  อยากได้หลายๆ วิธี กับค่าใช้จ่ายคร่าวๆ น่ะค่ะ

ตอนนี้ระเบียงเป็นบานเลื่อนกระจกซึ่งปิดตลอดเวลา ก็กั้นเสียงได้นิดหน่อย เคยคิดว่าจะกั้นกระจกอีกชั้น ซ้อนกันไป แต่ช่างบอกว่าไม่น่าจะช่วยเรื่องเสียงได้ จะเปลืองค่ากรอบ ค่ากระจกเปล่าๆ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เห็ดนางฟ้า - [ 12 มิ.ย. 52 23:14:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com