Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชักโครกกดไม่ค่อยลงครับ

ชื่อกระทู้อาจจะไม่ค่อยน่าพิศมัยเท่าไหร่ แต่รบกวนช่วยหาวิธีแก้ไขให้ด้วยนะครับ

เป็นทาวน์เฮ้าส์ 2 ชั้น โครงการใหม่ อยู่มาประมาณเกือบ 6 เดือนแล้วครับ มีห้องน้ำ 2 ห้อง บน-ล่าง

ตอนตรวจรับบ้าน ชักโครกห้องน้ำก็กดลงได้ดี ไม่มีปัญหา

แต่ช่วง 2-3 สัปดาห์ที่ผ่านมา ชักโครกห้่องน้ำล่างเริ่มออกอาการครับ คือ กดไม่ค่อยลง ปกติกดครั้งเดียว น้ำก็จะไหลลงพร้อมกับสิ่งปฏิกูลได้เองจนหมด

ช่วงแรกๆที่เริ่มออกอาการก็คือ กดครั้งเดียวไม่ค่อยลง ต้องกดค้างไว้จนน้ำลงหมด จนมาหลังๆ ต้องกดหลายครั้ง ต้องรอให้น้ำเข้าเต็มถังก่อน แล้วกดใหม่

ถ้าเป็นธุระเบา อาจจะทำน้อยครั้ง แต่ถ้าเป็นธุระหนัก ต้องทำซ้ำหลายครั้งครับ แต่ยังไม่ถึงกับตันจนกดไม่ลงครับ

ส่วนห้องน้ำชั้นบนก็ปกติดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขปัญหาแบบนี้ด้วยตัวเองในเบื้องต้นหรือเปล่าครับ เพราะถ้ารอจนท.จากโครงการ (โครงการยังขายไม่หมด ยังมี sale, ผรม., โฟร์แมน ทำงานกันอยู่ครับ) คงจะยากหน่อยครับ ไม่รู้ว่าจะมาตรวจสอบหรือแก้ไขได้เมื่อไหร่ครับ

รบกวนเพื่อนๆห้องชายคาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : poohdent - [ 14 มิ.ย. 52 21:16:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com