Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งไปตรวจบ้านมาเมื่อวาน 14 มิ.ย โดนขีดเส้นตายโอน ขอถามครับ

พอดีผมเพิ่งไปตรวจรับบ้านมาเมื่อวาน 14.มิย. 52 ตวรจเจอจุดที่ต้องแก้ไขก็แจ้งให้ช่างไปเรียบร้อย แต่ตัวเซลเองโทรมาบอกแฟนผมว่า ต้องให้ผมและแฟนไปทำสัญญา ภายในวันพุธ ที่ 17 นี้ที่ธนาคาร และให้ไปเซ็นโอนบ้าน วันศุกร์ที่ 19 ที่กรมที่ดินเลย และได้บอกผมว่าทำนองรวบรัดว่า ได้ทำการแจ้งบอกไปทางแบ๊งแล้วด้วย ว่าผมและแฟนจะเข้าไปทำสัญญาในวันดังกล่าว ทั้งๆ ที่แฟนผมก็เคยบอกไปแล้วว่าช่วงเวลานั้นผมไม่ว่างที่จะเข้าไป แล้วอีกอย่างเค้าก็ลาไม่ได้ และจุดที่แจ้งแก้ใขบ้านก็ยังยังไม่ได้ลงมือทำด้วย (แค่ช่างและผู้รับเหมาสัญญาต่อหน้าในวันที่ไปตรวจรับบ้านว่าจะทำให้แน่นอน)

ตอนนี้เหมือนเซลมาพยายามคะยั้นคะยอผมให้ไปเซ็นอย่างเดียว โดยอ้างนัดแนะ อ้างว่าได้ติดต่อนั่นนี่ไว้แล้วต่างๆ นาๆ พูดจนบางครั้งแฟนผมจากที่เคยบอกปัดว่ายังไม่เซ็น ใจอ่อน แบบโดยเป่าหูบ่อยๆ เถียงไม่ออก เลยทำให้เซลคิดว่า เออ ลูกค้าเออ ออห่อหมกด้วย (เซลพูดกับผมไมได้เลยใช้วิธีพูดกับแฟนแทน) ก็เลยกำหมดวันและเวลาดังกล่าวขึ้นมาเพื่อบังคับผมและแฟนโดยทางอ้อม

กรณีอย่างนี้ที่เซลทำเป็นขีดเส้นตายให้เราเซ็น ถ้าเรายังไม่เซ็นตามกำหนดหรือยืดเยื้อออกไปเรื่อยๆ มันจะเป็นอะไร หรือมีปัญหาอะไรในการซื้อบ้านหลังนี้ไหมครับแบบในอนาคต

ผมคิดเสมอว่าตอนนี้ผมถือไพ่เหนือกว่า เพราะยังไม่ได้เซ็นโอน เค้าทำอะไรผมไม่ได้แน่นอน อยากมากก็แค่มากวนใจ แต่แฟนเองกลับกังวลว่ามันจะเป็นนั่นเป็นนี่ไหม..

เซลขายบ้านนี่บางครั้งก็เหมือนพูดกันไม่รู้เรื่องว่า บ้านไม่เสร็จยังไม่เซ็น ขอให้เสร็จเรียบร้อยดีกว่าจะเซ็นให้ ก็มาคะยั้นไม่ยอว่าช่างรับรู้แล้วเดี๋ยวเค้าก็จะจัดการให้พร่งนี้เลย ตอนนี้ขอให้มาเซ็นก่อนตามที่เค้ากำหนดมาอยู่นั่นแหละ

ไปๆ มาๆ ตอนนี้รู้สึกลำคาญมากเลยครับ

ขอความเห็นเพือนๆ ทีครับ มีความคิดเห็นกับเรื่องนี้ยังไง ผมทำถูกแล้วใช่ไหม

จากคุณ : t-chanel - [ 15 มิ.ย. 52 12:34:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com