Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปัจจุบัน LCD กับ Plasma มันหมดปัญหารึยังครับ บอกที!

ผมจะซื้อทีวีครับ ไม่อยากเสียเงินแล้วได้ของไม่ดี(เห็นใจผมนะครับ) ผมว่าจะซื้อ LCD ไม่ก็ plasma อ่านจากหลายๆกระทู้ รู้มาว่า(เข้าใจผิดยังไง ช่วยแก้ไขให้ผมด้วยครับ ^^!)
    1.plasma สีสวยกว่า,ความสว่าง-ความมืด ดีกว่า LCD
    2.plasma มองชัดทุกมุม
    3.plasma มีปัญหา จอไหม้(ปัญหาที่ทำให้คิดหนัก)
    4.LCD ภาพละเอียดกว่า plasma
    5.LCD มองไม่ชัดทุกมุม(ปัญหาที่ทำให้คิดหนัก) ต้องมีมากแสงพอในห้อง
    http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2006/04/R4255214/R4255214.html (เวปอ้างอิงครับ)
    ***อยากให้ผู้รู้หรือคนที่ใช้อยู่แนะนำที ว่า****
    ปัจจุบัน LCD กับ plasma มันลบข้อด้วยตัวเองได้รึยังครับ
    1.plasma มันมีวิธีแก้เรื่อง จอไหม้ รึยังครับ แล้วแก้ได้ผลขนาดไหน?
    2.plasma ความละเอียดมันเท่า LCD รึยังครับ?
    3.LCD มันสีสด-สวยเท่า Plasma รึยังครับ?
    4.LCD มันแก้เรื่อง มองชัดเป็นบางมุมรึยังครับ(ถ้ามีใครฟันธงว่าชัดทุกมุม ผมจะซื้อเลย ใจผมอยากได้ Sony Bravia มันดีมั้ยครับ...มันเป็นLCDใช่ป่ะ - -a)
    ยาวหน่อยแต่ช่วยตอบเป็นข้อๆได้มั้ยครับ

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 52 06:47:55

จากคุณ : godzilla786 - [ 17 มิ.ย. 52 06:38:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com