Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครรับราชการแล้วไม่ได้ใช้บริการของธนาคารอาคารสงเคราะห์บ้างไหมคะ เพราะสาเหตุใด

ตามอ่านกระทู้ห้องนี้มาได้ปีกว่าๆ แล้วค่ะ  

เลยเกิดความสงสัยว่า  เอ...จะมีข้าราชการคนไหนที่กู้ซื้อบ้านหรือปลูกบ้าน แต่ไม่ได้ใช้บริการโครงการกบข. - ธอส. ของธนาคารอาคารสงเคราะห์น่ะค่ะ  

คือตัวดิฉันเองก็รับราชการค่ะ และมีโครงการจะกู้ปลูกบ้านภายใน 1-2 ปีนี้  จำเป็นไหมคะว่าถ้าอยากได้ดอกเบี้ยถูก วงเงินเยอะ ต้องใช้บริการโครงการ กบข.- ธอส. ของที่นี่

และมีธนาคารไหนให้ข้อเสนอที่ใกล้เคียงหรือดีกว่าโครงการ กบข.ฯ ของ ธอส. บ้างคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : adangrawi - [ 18 มิ.ย. 52 15:19:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com