Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บ้านใครมีคนรับใช้บ้างครับ ขอถามอะไรนิดนึง

ที่บ้านแม่จะเอาเพื่อนเก่าแม่มาเป็นคนดูแลบ้าน ซึ่งผมเถียงกับแม่ว่าไม่ต้องแต่เค้าก็จะเอามาให้ได้
    ที่บ้านส่วนใหญ่ผมจะอยู่คนเดียวแม่มาบ้างเป็นบางวันส่วนใหญ่มานอนตอนกลางคืนมากกว่าเช้าก็กลับไม่ได้อยู่บ้านทั้งวันเพราะต้องไปขายของที่อีกบ้านนึง ส่วนผมทำงานเดี๋ยวกะกลางวันบ้าง กะกลางคืนบ้าง ถ้าเข้ากลางคืนบ้านก็ให้หมาเฝ้าแหละครับ อิอิ

บ้านหลังนี้เป็นบ้านเดี่ยวครับ
    เข้าคำถามเลยแล้วกันครับ
    1.คนที่ที่บ้านมีคนรับใช้หรือแม่บ้าน คุณให้เงินเดือนเดือนเท่าไหร่ครับ กินอยู่อย่างไร (ที่บ้านแม่ให้ 3000 ผมจะบ้าตายจะหาคนใช้แล้วให้แค่นี้ แต่กินอยู่กับเราครับ)
    2.ส่วนใหญ่คุณให้คนรับใช้หรือแม่บ้านทำอะไรบ้าง หนักเบาแค่ไหน
    3.บ้านที่มีคนรับใช้หรือแม่บ้าน คุณจะมีคนอยู่บ้านหรือเปล่าครับ หรือปล่อยให้คนรับใช้อยู่คนเดียวได้
    4.จะถามอะไรอีกดีหล่ะเดี๋ยวไว้นึกได้ผมมาต่อนะครับ

5.ถามต่อนะครับ คนไทยหรือต่างด้าว
    6.ที่บ้านมีหมาด้วย คงต้องเลี้ยงหมาด้วยถ้าผมไม่อยู่

ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครอยู่บ้าน อย่างนี้สมควรจ้างแม่บ้านหรือคนรับใช้อยู่กับที่บ้านเลยไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 19 มิ.ย. 52 23:36:33

แก้ไขเมื่อ 19 มิ.ย. 52 23:34:04

จากคุณ : โดดเดี่ยวในบ้านหลังใหญ่ - [ 19 มิ.ย. 52 22:37:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com