Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือครับ มือใหม่กำลังทาสีในห้องนอนอยู่

กลางวันวันอาทิตย์อย่างนี้ จะมีท่านใดonline อยู่บ้างใหมเนี่ย

ขอความช่วยเหลือครับ เมื่อเช้าผมลงมือทา(กลิ้ง)สี ผนังห้องนอน
    ทีนี้ ไม่รู้ว่าลูกกลิ้งมันไม่ดี หรือผมฝีมือแย่ (น่าจะเป็นอันหลัง 555)
    สีมันไม่เป็นผืนสม่ำเสมอเวลาเรากลิ้งลูกกลิ้งไป รู้สึกสีมันจะหนืดๆไม่ลื่นปรู๊ดๆ แบบที่เห็นช่างตัวจริงเขากลิ้งกัน
    แต่ก็กลิ้งเสร็จไป1รอบจนได้

เดี๋ยวบ่ายๆจะกลิ้งรอบ2  เลยอยากถามว่า  
    1. สีที่ผมซื้อมาเนี่ย...เติมน้ำลงไปนิดๆได้ใหมครับ (สีผสมกัปตันจากHomePro)
    2. ถ้าเติมน้ำลงไปแล้ว จะทำให้สีรอบแรกที่กลิ้งใว้เสียหายใหม
    3. ลูกกลิ้งที่ซื้อมา ต้องแช่น้ำแล้วรีดให้แห้งก่อนใช้ใหม.. เมื่อเช้าแกะลูกกลิ้งจากห่อ ผมก็จุ่มสีเลย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ถึงจนทนสู้กัดก้อน กินเกลือ - [ 21 มิ.ย. 52 10:37:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com