Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กู้เงินแบบนี้ได้มั้ยคะ

มีคนเขาจะขายบ้านเช่า (เขาทำบ้านเช่าอยู่)

เป็นทาวเฮ้าท์ชั้นเดียว 6 หลัง พื้นที่ 120 ตารางวา
    เขาจะขายต่อ 6 ล้านบาท (ตกหลังละล้าน)

เราซื้อต่อดีมั้ย  กู้เงินกับธนาคารเป็นกู้ทำธุรกิจบ้านเช่าน่ะค่ะ
    เงินได้ค่าเช่าเรากะว่าจะส่งแบงค์หมดเลย
    ค่าเช่า 6 หลังตกเดือนละ 22,500 บาท
    เราคิดว่าโอเค เราไม่เก็บค่าเช่ากินล่ะ เราส่งแบงค์หมด อย่างน้อยเราก็มีทรัพย์สิน
    ส่วนตัวเราเงินเดือน 15,000 อายุ 36 เงินเก็บมีอยู่ 20,000 T T (แต่เค้าอยากทำธุรกิจเล็ก ๆ )

อย่างนี้กู้แบบไหน กู้ซื้อบ้าน หรือกู้ลงทุนธุรกิจ
    แต่เราว่ากู้เป็นซื้อบ้านคงไม่ผ่านแน่ Y ^ Y

มีสิทธิ์กู้ทำธุรกิจได้มั้ย

รบกวนถามผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^ ^

จากคุณ : nungying - [ 23 มิ.ย. 52 09:30:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com