Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จบแล้วค่า

ความเดิมตอนที่แล้ว ค่า

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R7984470/R7984470.html

ไปดูบ้านมา  อ๊ายยยย  เสาไฟฟ้าอยู่เกือบกลางประตูบ้านเลยเจ้าค่ะ  ไม่ได้แล้วรีบแจ้งเจ้าของโครงการ

หลังจากเข้าไปคุยรายละเอียดมา  เจ้าของโครงการบอกว่า " โฮ๋ โฮ๋ โฮ๋ ย้ายให้ไม่ได้  มันมีค่าใช้จ่ายแล้ว  ทางเราก็คงช่วยอะไรไม่ได้  คุณก็ต้องรับสภาพไป"  

"หรือไม่ก็  ยกเลิกทางเรายินดี "

บ้านราคา 3 ล้านกว่า เนื้อที่หายไป  เสาไฟฟ้าหน้าบ้าน บ้านเสร็จอพยพกันเข้ามาเลยมั้ย สุดท้ายต้องรับสภาพ (เพื่อนๆว่างัยค่ะ)

ไอเราก็อุตส่าห์บอกว่า นอกจากรับสภาพ กับ ยกเลิกการซื้อเนี่ย  เราน่าจะมีวิธีอื่นที่เรามาเจอกันตรงกลางมั้ย    

เค้าบอกว่าเราก็ออกค่าย้ายเสาเองถ้าไม่ต้องการ  โดยที่เรื่องที่ดินที่หายไป  2  ตร.วา เป็นเงิน 80,000 บาท เค้าไม่พูดถึง

ถ้าอย่างนั้นก็ตามใจ   ยกเลิก  ก็  ยกเลิก  แต่ก็ต้องคืนเงินในส่วนที่ดาวน์ไปด้วยนาาาาา  (T0T)

ดีนะคะที่โครงการยินดีคืนแล้วก็ยกเลิกสัญญาทั้งหมด โล่งอกไปเลยเราาาา

ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังนะคะ  (^^)

จากคุณ : ^^ToWn GiRl^^ - [ 23 มิ.ย. 52 21:35:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com