Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไขข้อกระจ่างให้หน่อยค่ะ หลังจากเข้ามาเก็บข้อมูลในชายคา

กำลังจะต่อเติมครัว อ่านข้อมูลของเพื่อนแล้ว จดไว้แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ช่วยอธิบายให้หน่อยนะค่ะ
    1.ตีเหล็กกล่อง  ขนาด 1 นิ้ว เพื่อกันขโมย มันกันยังไงหรอกค่ะ คือปิดแล้วมันจะไม่เห็นช่องว่างระหว่าง หลังคากับกำแพงหรือเปล่าค่ะ
    2. ต่อเติมพื้นที่ข้างหลัง กว้าง 2 * 7.5 เมตร แบ่งเป็น 2 ส่วน ปิดทึบ(2*4 เมตร)  กับที่เหลือปล่อยโล่ง (2*3.5 เมตร) แต่ปูหลังคาเต็มนะคะ ใช้หลังคาแบบไหนดี
    3. จากข้อ 2 ถ้าให้เลือก ระหว่าง การลงเข็มเจาะเท่าตัวบ้าน (18 เมตร) 3 ต้น แล้วมาผูกกับโครงสร้างเดิม(มันไม่สามารถแยกโครงสร้างได้เพราะพื้นที่เจาะมันเล็กอ่ะค่ะกว้างแค่ 2 เมตรเอง)  กับ แยกโครงสร้างไปเลย โดยเป็นเข็มกลุ่ม(6เมตร กี่ต้น นี่ ยังไม่ได้คุยกับช่าง) แบบไหนดีกว่ากัน  
    4. มีอะไรแนะนำเพิ่มเติม ตอนคุยกับช่าง บอกได้เลยนะค่ะ เสาร์นี้จะให้ช่างตีราคาแล้วค่ะ

จากคุณ : งานคือเงิน - [ 25 มิ.ย. 52 15:54:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com