Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งไปตรวจห้องมาเมื่อวาน เพิ่งรู้ว่าคนในบอร์ดเป็นพวกมีอคติกับโครงการ!!!

เพิ่งไปตรวจห้องครั้งแรกมาค่ะเมื่อวานนี้เองที่คอนโดแห่งหนึ่งของอารียา เจอ defect มากมาย T-T ไว้มีโอกาสจะเอารูปมาลงนะคะ ตอนนี้อยู่ที่ทำงานไม่ได้เอารูปมา

ขอบ่นหน่อยเถอะ กับ defect ใหญ่ๆที่เจอ คือเรื่องชักโครกมันชักไม่ลง เราทำตามที่อ่านในคู่มือเลยคือเอาเศษขนมปังฉีกๆใส่ลงไปแล้วชักดู มันลงไม่หมดน่ะ ขนาดว่าใส่ไม่เยอะนะ แล้วพอเอาน้ำสาดที่ฐานมันก็มีฟองอากาศปุดๆขึ้นมาน่ะ ชัดมาก เราบอกช่างว่าอันนี้ตั้งชักโครกใหม่นะ ช่างบอก "ทำไม่ได้" เรานี่จี๊ดมาก เราบอกแก้ไม่ได้ก็ไม่รับโอน

อีกเรื่องคือส่วนแห้ง-เปียก มันต่างกัน 1 cm เองนะ เราบอกเค้าว่าแก้ด้วยเพราะอย่างนี้ถ้าอาบน้ำมันเปียกแน่นอน เค้าบอกมันเป็น spec ของโครงการ จากนั้นเราก็เดินไปเดินมาจนกลับมาที่ห้องน้ำอีกทีเพื่อดูเรื่องอ่างที่เปิดน้ำทิ้งไว้ เราก็บอกว่ากระเบื้องลื่นจัง ช่างบอก "ก็มันเป็นส่วนแห้งนี่ครับ" เราก็เลยสวนกลับไปว่า อ่อเหรอ เพิ่งรู้ว่ามีส่วนแห้งด้วย พื้นต่างกัน 1 cm เนี่ยนะจะทำให้กันน้ำจากส่วนเปียกได้ มันแทบจะเป้นส่วนเปียกทั้งห้องแล้ว (ตอนกลับมาที่ออฟฟิสขายแฟนแอบไปดูห้องตัวอย่าง แหมทำส่วนเปียกกะแห้งซะสวยเชียว)

เราคุยกับ CS บอกว่า defect เยอะมาก เหมือนที่คนในบอร์ดบอกเลย เค้าบอกว่า อ๋อ พวกคนในบอร์ดน่ะเป็นพวกมีอคติค่ะ (ตรงนี้หมายถึงบอร์ดประกาศ.com) เค้าไม่ชอบโครงการอยู่แล้ว (อ๋อ เหรอ เพิ่งรู้นะยะ) ในใจคิดอยู่ว่าจะบอกว่า ห้องอื่นที่เค้าไม่เล่น Internet มีเยอะแยะไปค่ะ แล้วก็ไม่รู้จักบอร์ดประกาศนี่ด้วย ทำไมไม่ยอมรับความจริงล่ะคะว่าคุณภาพงานน่ะ มันแย่สมกับที่คนในบอร์ดเค้าสรรเสริญพวกคุณน่ะ

อันนี้เอามาแชร์หลังจากที่เอาไปตั้งที่ประกาศแล้ว เซ็งจิตที่เจอโครงการแย่ๆแล้วยังมาเจอพนักงานยริการแย่ๆอีก

จากคุณ : Queen_of_Rain - [ 29 มิ.ย. 52 10:40:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com