Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++ซื้อกระถางปูนเปลือยมาหลายใบ เอารูป+ราคามาฝากครับ++

พอดีมีโอกาสไปจ.ราชบุรี เลยไปสอยกระถางปูนเปลือยมาหลายใบ
    ราคาถูกกว่าที่อื่นๆมากครับ นั่นเพราะว่าที่นี่เป็นแหล่งผลิต ส่งไปขายตามแหล่งขายต้นไม้ต่างๆในกรุงเทพ
    แต่เค้าก็ขายหน้าร้านด้วยนะครับ

การเดินทางจากกรุงเทพ ถ้ามาทางเส้นเพชรเกษม พอใกล้ถึงตัวเมืองราชบุรี ผ่านสะพานข้ามแม่น้ำแม่กลองมาประมาณ2กม. ให้เลี้ยวขวาเข้าถนนสาย 3291 ตรงไปประมาณ 4กม.เจอ3แยก ให้เลี้ยวขวาจะเข้าถนนเส้นไปวัดหนองหอย ขับตรงไปสักพักจะเห็นร้านขายกระถางทั้ง2ฝั่ง มีอยู่หลายร้านเลยครับ เท่าที่ผมเห็นร้านส่วนใหญ่จะอยู่ก่อนถึงทางเข้าวัดหนองหอย เลยไปแล้วจะมีอีกแค่ร้านเดียวครับ

ลองสอบถามเปรียบเทียบราคาดูก่อนได้ครับ

จากคุณ : Coral Sea - [ 29 มิ.ย. 52 11:46:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com