Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนคุณต้นโพธิ์ต้นไทรแวะด้วยค่ะ

คือที่บ้านเป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้นมี พื้นที่ใช้สอยประมาณ 350 ตรม ค่ะ ห้องน้ำในบ้าน 1ห้องชั้นล่างและ2ห้องชั้นบนค่ะ ทีนี้มีอยู่ 1 ห้องช้นบนที่ใช้เรนชาวเวอร์ค่ะ ใช้กับเครื่องทำน้ำร้อนนะคะ เนื่องจากเดิมเคยใช้กับเครื่องทำน้ำอุ่นแล้วรู้สึกว่าความร้อนไม่ค่อยสม่ำเสมอ ก็เลยเปลี่ยนเป็นเครื่องทำน้ำร้อนแล้วพอเปลี่ยนเครื่องทำน้ำร้อนก็ต้องเปลี่ยนท่อข้างในด้วยค่ะตอนนี้ก็เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ได้ติดตั้งเครื่องทำน้ำร้อน(เพราะช่างยังไม่ว่าง)
    คำถามคือ
    1. ตัวเรนชาวเวอร์เดิม ไม่มีที่แยกสายให้น้ำออกฝักบัวดิฉันก็ไปหาซื้อตัวแยกพร้อมทั้งฝักบัวมาติดเพิ่มค่ะ ตอนนี้ก็ใช้เรนอยู่แต่น้ำไม่แรงเลยค่ะเลยไม่ทราบว่าสาเหตุเพราะอะไร ส่วนปั๊มน้ำที่บ้านใช้ของกรุนฟรอสค่ะ แรงมากค่ะ น้องชายบอกว่าน่าจะเป็นที่ตัวก๊อก (แค่สันนิษฐาน) ใช่หรือเปล่าคะ อยากให้น้ำจากเรนชาวเวอร์แรง ๆ ค่ะจะทำยังไงได้บ้างคะ
    ตัวเรนนี้เดิม ที่ยังไม่ได้ติดตัวฝักบัวน้ำก็แรงกว่าตอนนี้ค่ะแต่ก็ไม่ได้แรงมากแต่ตอนนี้ไม่แรงเลยค่ะ เลยไม่รู้ว่าสาเหตุเพราะอะไรกันแน่เกี่ยวมั้ยคะว่ายังไม่ได้ติดตั้งตัวเครื่องทำน้ำร้อนค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : konjean - [ 29 มิ.ย. 52 13:57:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com