Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามหน่อยครับ ปกติ K Bank นี่ บังคับประกันไหมครับ

คือตอนนี้ยื่นกู้ไว้กับ K.Bank น่ะครับ แล้วพนักงานแจ้งว่าจะต้องทำประกันผู้กู้เผื่อกรณีเสียชีวิตด้วย (เป็นภาคบังคับ) นอกเหนือจากประกันเพลิงไหม้ (ซึ่งก็กะจะทำอยู่แล้ว)  ซึ่งยื่นไว้ 1,300,000 เสียค่าประกัน 41,000 บาท ซึ่งส่วนตัวค่อนข้างเสียดายอ่ะครับ -__-"

เลยอยากถามว่าปกติแล้ว ผู้ยื่นกู้ K.Bank นี่เค้าบังคับประกันกันจริงหรือเปล่า เพราะส่วนตัวที่สืบๆมาแล้ว ผมว่า K.Bank นี่เงื่อนไขดอกเบี้ยดีที่สุดอ่ะครับ ถ้าจำเป็นต้องเสียจริง ก็คงต้องยอมอ่ะ

ฝากถามพี่ๆที่เคยยื่นกู้กะแบงค์นี้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

จากคุณ : Blue Curacao - [ 29 มิ.ย. 52 16:34:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com