Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถังปิดนิคเก่า ร้่านแก๊สไม่ให้เปลี่ยนครับ หาที่ขายถังเก่า

พอดีมีถังแก๊สปิดนิค ครับ เก่าเก็บจากที่บ้านนะ เป็นถังสีส้ม นะครับ ก็เอามาใช้ พอแก๊สหมด แล้วไปเปลี่ยนที่ร้าน เข้าบอกว่าถังไม่มีตัวนูน ที่เขียนว่า PICNIC ครับ ก็เลย ไม่ได้เปลี่ยนครับ ร้านบอกต้องซื้อ ใหม่อย่างเดียว บอกของเราเป็นรุ่นเก่า แต่สภาพใหม่ ถ้าส่งไปเติมเขาก็เอาไปทำลาย อย่างเดียว ก็เข้าใจครับ แต่ก็ต้องคงซื้อ ถังใหม่ และครับ แต่ไม่รู้ว่าถังเก่า ไม่รู้ว่าจะที่ไหนรับซื้อถังแบบเก่าแบบนี้ไม่ครับ ถ้าต้องเก็บไว้มันก็ไม่เกิดประโยชน์ รกบ้านนะครับ  มีพี่ๆๆ ท่านใดพอทราบไหมครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : nu_bank - [ 30 มิ.ย. 52 10:42:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com