Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตือนภัยสำหรับคนที่ทำกับข้าวโดยใช้เครื่องดูดควัน แผ่นกรองคือเชื้อไฟดีดีนี่เองค่ะ ทำบ้านเราเกือบไฟไหม้ มาดูภาพกัน

อาจจะเป็นที่เราติดตั้งเครื่องดูดควันเตี้ยไปก็ได้ค่ะ ด้วยความไม่รู้ของเราเอง
    วัดจากเคาเตอร์ขึ้นไป ได้ 65 ซม.ค่ะ

ทำให้ไฟพวยพุ่งสู่เครื่องดูดควันและลามเข้าไปข้างในเจอแผ่นกรอง
    ซึ่งเป็นเชื้อไฟอย่างดี

ไฟก็เลยรุกฆาตค่ะ ไหม้หมดเลย ดีที่ดับไฟทัน แหะๆ ไม่งั้นบ้านเราเละแน่ๆ

เหตุเกิดเมื่อวานเสาร์ที่แล้วค่ะ
    ตอนนั้นต๊กกะใจมากๆ ตอนไฟลุกไม่ได้ถ่ายรูปมา เพราะกำลังตกใจ
    ทำอะไรไม่ถูก ดีที่แฟนมีสติกว่าเรามากๆ ดับไฟได้ทัน

แต่ความเสียหายก็เกิดขึ้นกับเครื่องดูดควันเรา
    ซื้อมา 7000 กว่าบาท ใช้ไม่ถึง 10 ครั้งเลย ยังไม่ครบปีด้วย ฮือๆๆ เสียดาย

ส่วนเรื่องเหตุผลที่ไฟไหม้ จริงๆ ไม่อยากเล่าเลย เดี่ยวโดนประนาม หยามหมิ่น 55

ดูรูปก่อนนะค่ะ

จากคุณ : อานัจจัง - [ 30 มิ.ย. 52 13:33:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com