Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ซื้อบ้านในชื่อของภรรยา แต่ภรรยาไม่มีเครดิตเลย จะกู้ผ่านมั๊ยครับ

คือเรื่องมันอย่างนี้ครับ

แฟนบ่น บ่น บ่น ว่า ไม่เคยมีชื่อเป็นเจ้าของอะไรเลยตั้งแต่แต่งงานกันมา

ผมก็รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ เลยอยากจะซื้อบ้านในชื่อของแฟน แต่แฟนไม่เคยกู้ ไม่มีบัตรเครดิต มีแต่เงินฝากออมทรัพย์หลักพัน หลักหมื่น เท่านั้น โดย
    ผมจะเป็นผู้ค้ำประกันให้ อิ อิ คือเข้าข่ายเป็นจำเลยคนที่ 2

ทางธนาคารจะพิจารณาอย่างไรครับ ดูเครดิตภรรยาของผมเป็นหลักเลยหรือเปล่า โดยให้น้ำหนักกับผู้ขอกู้เป็นหลัก ให้น้ำหนักน้อยลงแก่ผู้ค้ำประกัน

ว๊า กลุ้มจังจะเอาใจภรรยา ซักหน่อย ยังมีเรื่องต้องกังวลอีก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 52 17:28:16

จากคุณ : Benny T - [ 30 มิ.ย. 52 17:22:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com