Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พฤกษาวิลเลจ 11 น้ำท่วม เหมือนโครงการอื่นๆของบริษัทพฤกษา

เอาอีกแล้วครับ บริษัทนี้สร้างบ้านโครงการพฤกษาวิลเลจ 11 แต่ไม่สามารถทำการเชื่อมต่อท่อระบายน้ำออกภายนอกได้ เพราะเนื่องจากโครงการสร้างระบบสาธารณูปโภคภายในโครงการโดยเฉพาะท่อระบายน้ำต่ำกว่าท่อระบายน้ำสาธารณะด้านนอกโครงการ เพราะแอบกินดินกันครับ (ไม่ใช่กินก๋วยเตี๋ยวเรือนะครับ)  ระดับพื้นโครงการก็ต่ำกว่าด้านนอกจนตอนนี้เป็นโครงการแก้มลิงของซอยท่าอิฐไปแว้วววว ทาง อบต ท่าอิฐ เลยไม่อนุญาตให้เชื่อมท่อระบายน้ำออก เป็นเรื่องซิครับทีนี้ พอฝนตกช่วงนี้ก็น้ำท่วม ไม่มีทางออก โครงการก็เร่งจะปิดโครงการ สอบถามไปก็ไม่ได้คำตอบ ได้แต่กำลังรวบรวมข้อมูล แต่ไม่มีทางแก้ไขให้เลย แย่มากๆเลยครับ ตอนนี้ทางลูกบ้านทุกคนก็กำลังหาทางร้องเรียนกับหน่วยงานต่างๆ อยู่ แต่อย่างว่าอ่ะครับ เราต้องสู้กับอำนาจเงินของโครงการ ยังไงก็ช่วยเป็นกำลังใจช่วยลูกบ้านที่อัมพฤกวิลเลจ 11 เอ้ยยยย...พฤกษาวิลเลจ 11 ด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 52 15:08:41

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 52 15:08:00

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 52 15:07:28

จากคุณ : แจ๊กกิ้งแกร๊ด - [ 1 ก.ค. 52 16:32:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com