Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามเรื่องที่ครับให้ญาติมาอยู่ ประมาณ10 ปีกว่าได้ แต่ตอนนี้จะให้เขาย้ายไม่ยอมย้ายครับ

อยาก ปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ คือแฟนผม แม่เขาให้ ญาติมาอยู่ เฝ้าบ้าน 10 กว่าปีได้ ทีนี้ จะให้เขาย้ายออกเขาไม่ยอมย้ายอะครับ บ้านที่สร้างตอนแรกเป็นของฝ่ายแม่สร้างเองแล้วเขาก็มีต่อเติมมีเพิ่มขึ้นทางแฟนเลยลื้อฝั่งของตัวเองออกเหลือแต่ฝั่งของเขาแล้วให้ย้ายออกไป ตอน ช่วงลื้อเขาก็ทำเป็นย้ายออกไป  แต่ซักพักก็กลับมาอยู่ใหม่ ทีนี้ เราจะมีวิธีทำไงให้เขาย้ายออกไปได้ครับ เขาสามารถ ยึดที่เราได้ปะครับ  อนุญาตให้อยู่ไม่ได้ทำสัญญาเช่า แต่ โฉนดเป็นของผ่ายแม่แฟนอะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ...
    คือเขาบอกถ้าจะให้ย้ายต้องไป สร้างบ้านให้เขาใหม่ 1 หลังอะครับ ...  ให้อยู่ฟรีเห็นไม่มีบ้านอยู่ก็เล่นกันแบบนี้เลย.... อะครับ

จากคุณ : aun20000 - [ 2 ก.ค. 52 13:32:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com