Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จริงไหมครับที่ว่า เอาLCDTV มาดู Truevision เป็นส่วนใหญ่ เอา Plasma ดีกว่า

จริงไหมครับที่ว่า เอา LCD TV มาดู Truevision เป็นส่วนใหญ่
    เอา Plasma ดีกว่า

พอดีจะซื้อไว้ให้คุณยายไว้ดู TV จาก Truevision อ่ะครับ
    แต่ก็ไว้ดูหนังจาก Com บ้างเหมือนกัน

ดูๆไว้ 42 นิ้ว LCD TV ประมาณ 25,xxx

แต่อ่านเจอว่าดู True เอา Plasma ดีกว่า เลยสงสัยว่าเป้นเพราะอะไรครับ
    เพราะที่ดูมา LG Plasma 42 นิ้ว ราคา 18,000 บาท
    ถูกกว่าหลายพันเลยทีเดียว

แล้วถ้าเอามาดูหนัง DVD จะมีข้อเสียอะไรบ้างครับผม

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เด่นดัง - [ 2 ก.ค. 52 22:38:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com