Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ ตู้เย็น2ประตูระบายกลิ่นกุ้งเน่าออกทางหลังตู้เย็นครับ เเก้ไขยังไงดีครับ

เรื่องมีอยุ่ว่า ตู้เย็น2ประตูเเบบบน ล่าง มีช่องเเช่เเข็งอยุ่ข้างบน ยี้ห้อ lg ข้างหลังไม่มีที่น้ำหยด วันก่อนพ่อซื้อกุ้งมา เเล้วเเช่ช่องฟิต ปรากฎว่าน้ำกุ้งไหลออกจากถุงไปอยุ่ที่บนพื้นในช่องเเช่เเข็ง พอเปิดอีกที น้ำกุ้งเเข็งเต็มตู้เลยครับ วันต่อมาเริ่มมีกลิ่นกุ้งเน่าจากหลังตู้เย็นพร้อมไอร้อน ผมล้างช่องฟิตเอาน้ำ้ออกหมด ล้างด้วยน้ำส้มสายชู+เเช่ถ่าน ปรากฏว่าในช่องเเช่เเข็งไม่มีกลิ่น เเต่หลังตู้เย็นยังมีกลิ่นระบายออกมาอีกครับ ขอความช่วยเหลือด่วนครับ2-3วันเเล้ว จะเป็นลมทั้งบ้านเเล้วอะครับ

จากคุณ : DeathREX - [ 6 ก.ค. 52 20:27:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com