Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมควรทำไงดีครับ กับ การบริการของ TOT ที่สุดยอดมากๆ vote  

คือเป็นเรื่องอยากระบายอ่าครับ คือว่า ทาง TOT ได้มาปล่อยสัญญาน โทรศัพท์ให้ผมเรียบร้อยนะครับ ในวันที่ 1 ที่ผ่านมา แล้วบอกว่า ภายในสัปดาห์นี้ จะมาติด ADSL ให้ครับ
    วันนี้เป็นวันศุกร์ สุดสัปดาห์ ผมได้โทรไปตามที่ TOT ตอนเวลา 13.28 น. ถามพนักงานว่า ของผมจะมาปล่อยสัญญานเมื่อไร
    พนง : 10 วันทำการ ขอไปถึง 10 วันหรือยัง ผมบอกถึงละครับ งั้นรอไปก่อน น่าจะอาทิตย์หน้านี่แหละจะมาติดให้และปล่อยสัญญาน อินเตอร์เนตให้
    ผม : ระหว่างนี้ คือสัญญานโทรศัพท์ ได้แล้ว แต่เนตยังเล่นไม่ได้ อย่างงี้ผมต้องเสียค่า อินเตอร์เนตเลยไหมครับ
    พนง : (ตะคอกใส่) จะเสียได้ไง ยังไม่ได้ใช้ ใช้วันไหนก็เริ่มคิดวันนั้นแหละ
    ผม : อ๋อไม่ใช่ครับ คือโทรศัพท์ใช้ได้แล้ว แต่เนต ยังไม่ได้ อย่างงี้ผมต้องเสียเงินเลยไหมหรือยังไง
    พนง : ก็บอกว่ายังไม่เสียไง (ตะคอกใส่)
    ผม : ขอโทษนะครับ พูดดีๆ ก็ได้ ผมไม่ได้ทำงาน TOT ผมก็ไม่รู้นี่ครับ
    โทษนะครับ คุณชื่ออะไรครับ ที่รับเรื่องผมไว้
    พนง : ถามทำไม จะเอาไปทำอะไร
    ผม : อ๋อจะได้ตามเรื่องถูกครับ
    พนง : จะถามทำไม ไม่ให้ ไม่อยากมีเรื่องกบลูกค้า
    แล้วก็วางสายกระแทกไป เหอๆๆๆๆๆ เสียทั้งตังค์ เจ็บทั้งใจ
    TOT นี่สาขา สมุทรปราการครับ แย่มากๆๆ มารยาทนี่ ยกให้เลย

เพื่อนๆๆ ช่วย คิด หน่อยครับ ว่าผมควรทำไงดี
    คือโทรศัพท์ ผมขอไปตั้งแต่ 21 มิ.ย. แล้วครับ กว่าจะได้เบอร์ ก็วันที่ 1 ก.ค.
    แถมตอนนี้ต้องมารอสัญญาน เนตอีก ผมควรทำไงดี

จากคุณ : ฮีโร่หน้าโง่
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 16:52:01

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com