Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้รับเหมาสั่งปูนผสมเสร็จ 210 cube เทคานให้ vote  

รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ

ผมได้จ้างผู้รับเหมาสร้างบ้านใหม่ครับ เป็นบ้านสองชั้น เมื่อวานเข้าไปดูเทคานชั้นล่างเสร็จเเล้ว แต่ทราบว่าใช้ปูนผสมเสร็จTPI มาเทให้ เห็นใบสั่งของเป็น 210 cube กลับไปดูในแบบบ้านสถาปนิกกำหนดให้ 240 cube

ผู้รับเหมาบอกว่าลูกน้องสั่งผิด จะรับผิดชอบให้

ผมไม่ทราบว่าระหว่าง 210 cube กับ 240 cube มีความแข็งแรง ปลอดภัยแตกต่างมากไหมครับ ผมควรจะให้ผู้รับเหมาทุบคานทิ้งแล้วเทใหม่เป็น 240 cube ไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

จากคุณ : M_touch
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 08:49:55

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com