Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องบ่อปลา  

ได้ไปซื้อบ่อปลาไฟเบอร์มาค่ะ ขนาดก็ประมาณ 85x160x50 ค่ะ คิดว่าจะฝังดินแล้วเลี้ยงปลาค่ะ แต่ไม่มีความรู้เลยว่าต้องทำอะไรบ้าง ทำยังไง ที่แน่ๆซื้อมาจะทำโดยไม่บอกผู้อนุมัติโครงการ(คุณพ่อ)เลยด้วย เกิดพ่อไม่ปลื้มไม่เห็นด้วยไม่ชอบ แล้วจะทำกับบ่อปลาดีเนี่ย
ขอถามค่ะว่า บ่อปลาขนาดนี้ เลี้ยงปลาอะไรดี ต้องใช้บ่อกรองแบบไหนขนาดไหน และต้องใช้อะไรอีกบ้าง เพื่อที่จะทำให้บ่อปลาสะอาดๆ ไม่ต้องยุ่งยากมากในการล้าง ตำแหน่งบ่อที่จะฝังลงดินนั้น ต้องโดนแดดตลอดค่ะ เนื่องจากต้นไม้ที่ปลูกยังไม่โตค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : tarnkatarn
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 08:20:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com