Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ อีกครั้งกับกระต๊อบน้อย ตั้งแต่ความว่างเปล่า จน เป็นรูปร่างสมบูรณ์.... กระทู้นี้สำหรับผู้ที่ต้องการ DIY @@@  

สวัสดีครับ ชาวชายคา ห้องตกแต่งจัดสวนทุกท่าน

อาจมีบางท่านพอจำได้ ว่าผมได้เคยลงโพสกระทู้เกี่ยวกับการสร้างสวนหย่อมในบ้านด้วยตัวเองมาครั้งหนึ่งแล้ว

ผมได้รับการสอบถามจากหลายๆ ท่านในเกี่ยวกับเรื่องต่างๆ  ทั้งหลังไมค์ หน้าห้อง  แต่วันนี้ผมขอตอบในส่วนของการสร้างกระต๊อบ ที่มีบางคนสนใจ แต่ผมไม่ได้เจาะลึกลงให้  ผมจะเล่าไปเรื่อยๆ เท่าที่จำได้ โดยไม่มีหลักวิชาการใดๆให้ปวดหัวเลยแม้แต่น้อย  แม่บ้านดูแล้ว  ไปสะกิดพ่อบ้านให้ทำเองก็ได้ ในงบที่ไม่แพงเลย

แต่ถึงกระนั้นต้องขอออกตัวก่อนว่า ต้องใช้วิจารณญาณ อย่างมาก กระต๊อบที่ผมสร้าง ไม่มีอะไรรับประกันความปลอดภัยเลย ผมทำเล่น ทำเพราะว่าง... และอื่นๆ   มิได้ใช้งานจริงจัง  ถึงวันนี้ยังไม่เคยใช้ประโยชน์จริงๆเลย

นี่คือรูปบริเวณสวนใหม่ข้างบ้านผม บน พท 300 ตรว ซึ่งเริ่มสร้างเมื่อราว ก.ย. 50 และเสร็จแล้ว (รึเปล่า....  ยังทำได้อีกในรายละเอียดหลายส่วน ถ้าอยากทำ แต่ตอนนี้หยุด ขี้กียจมาพักใหญ่แล้ว)

จากคุณ : supercar
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 14:27:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com