Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบข้อดี-ข้อเสียของแท้งค์น้ำแสตนเลสกับแบบพลาสติกค่ะ  

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อแท้งค์น้ำมาเก็บน้ำที่บ้านค่ะ  คิดไม่ออกว่าจะเอาตัวถังแบบใหนดี

แสตนเลสก็น่าจะมีอายุการใช้งานยาวนานกว่า แต่ราคาก็สูงมาก
เหมือนกัน  

ถ้าแบบพลาสติก ก็จะราคาย่อมเยาแต่ไม่แน่ใจเรื่องอายุการใช้งานค่ะ  

รบกวนถามถึงข้อดี - เสีย ของ 2 แบบนี้ค่ะ

สถานที่ตั้ง อยู่บนดาดฟ้าค่ะ มีโดนแดดแน่นอนค่ะ
ที่บ้านเป็นร้านขายของ บางวันจะใช้น้ำเยอะมากค่ะ
ขนาดที่อยากได้น่าจะอยู่ที่ 800 - 1,000 ลิตรค่ะ

จากคุณ : กระต่ายน้อยน่ารักจัง~*
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 12:00:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com