Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่า..ผิดหวังกับ โฮมโปร  

คือ.. เมื่อวานลงทุนปิดร้านไปโฮมโปร ระยอง มาครับ ก็ตั้งใจจะไปซื้อของมาเตรียมที่จะสร้างบ้านน่ะครับ คือ..ชักโครกยี่ห้อดังรุ่นใหม่ จันทบุรีไม่มีของก็เลยต้องท่อไประยองครับ ปรากฏว่าไม่มีของครับต้องสั่งซื้อเท่านั้น พนักงานขายก็โทรเช็คสินค้า ระหว่างนั้นผมกับแฟนก็เดินดูของไปเรื่อยๆก็ไปเจอซิงค์แบบฝังใต้เคาเตอร์ หลุมเดี่ยวไม่มีที่คว่ำจาน ของไม่มีต้องสั่งซื้ออีกเช่นกันครับ ต้องขอชมพนักงานของโฮมโปรก่อนเลยครับว่า..บริการดีมากๆถึงมากที่สุดครับ(จากใจ) คอยให้ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับสินค้าแบบประชิดตัว ถ้าคนไม่ชอบก็จะรำคาญเลยล่ะครับ แต่เรื่องของเรื่องก็คือหลังจากที่ให้พนักงานเช็คสินค้า เค้าก็มาบอกว่า ชักโครกต้องรอ 2 อาทิตย์ ซิงค์ต้องสั่งที่เชียงใหม่ รอ 2 อาทิตย์ ผมกับแฟนก็โอเค รอก็รอ ราคาซิงค์ต่อ 1 ลูก ขาดบาทเดียว 5000 ผมสั่ง 2 ลูก ชักโครกราคาหมื่นต้นๆ ผมก็ถามว่า..ต้องมัดจำเท่าไหร่ พนักงานบอกว่า"ต้องจ่ายเงินเต็มจำนวนเลย"ครับ
    งง..งง..งง..แล้วก็งง.. ผมเข้าใจตัวพนักงานดีในเรื่องนี้ แต่ไม่เข้าใจคนที่เป็นเจ้าของต่างหากครับ ไม่รู้ว่ารวยจนมาเปิดร้านใหญ่ๆแบบนี้ได้อย่างไร บ้าหรือเปล่าลูกค้าต้องจ่ายเงินเต็มจำนวน แต่ต้องรอสินค้า 2 อาทิตย์ เสียความรู้สึกมากๆ จะคืนของทั้งหมดที่หยิบใส่รถเข็นแล้วเชียว แต่แฟนห้ามไว้ก่อน บอกว่าไหนๆก็มาแล้ว..ราคาถูกกว่าจันทบุรีซื้อไปเถอะ ก็เดินไปจ่ายเงิน มีลูกล้อแขวนบาน 3 ชุด มือเปิดก้านโยก 3 ชุด หลังจากเดินออกมา พนักงานขายซิงค์กับชักโครกก็ดีแสนดียังตามออกมาคุยอีกครับ ผมก็เลยบอกไปว่า..น้องลองคิดดูนะ ถ้าเป็นตัวน้องเองจะซื้อหรือเปล่า เราวางมัดจำ แล้วถ้าไม่มาเอาสินค้าก็ยึดเงินเราไปซิครับ ส่วนสินค้าก็เอาไว้ขายให้คนอื่นไม่ได้บูดได้เน่าอะไรนี่ครับ เค้าก็ยอมรับแต่โดยดี ผมกับแฟนก็กลับ เซ็งมากมาย จบ

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 52 06:27:51

จากคุณ : ลุงขายน้ำปั่น
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 52 06:25:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com