 |
ความคิดเห็นที่ 14 |
|
คุณความเห็นที่ 12-13 คะ 4,000 นี่เท่าที่จำได้ประมาณนี้คะ - ค่าปูน 6 ถุง (แบบสำเร็จ) รวม 720 บาท - อิฐแดงราว 400 ก้อน รวม 320 บาท - หินทราย 4 ตารางเมตร รวมน้ำยาเคลือบกันตะไคร่น้ำ ราว 1,600 บาท - ช้าง 1 เชือก (ที่จริงรวยนะเนี้ย ซื้อช้างได้) 600 บาท - ปั๊มน้ำ ราว 600 บาท (อันนี้ไม่แม่นเพราะซื้อมาทีเดียวสองตัวราว 1,200 อีกตัวกะว่าจะทำอีกที่นึงคะ) - ท่อน้ำพร้อมข้อต่อ หัวก๊อก รวมรวมกันราว 100 บาท - เหล็กเส้น ราว 100 บาท - ไม้เก่าเป็นของที่อยู่ที่สวนอีกด้านนึงอยู่แล้ว มีญาติๆ บริจาคมา - สายไฟสำหรับเดินปั๊มเป็นของในสต๊อกของสามี (ผู้ไม่ได้มีอาชีพช่าง แต่มีอุปกรณ์เกือบครบ จนช่าวตัวจริงที่จ้างมาต่อเติมบ้านทึ่งและขอยืมอุปกรณ์: เรื่องต่อเติมบ้านกับช่างตัวจริงนี่สนุกมาก ไว้มีเวลาจะเล่าให้ฟังคะ) ส่วนขั้นตอนการทำเสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ตอนทำไม่ได้นึกถึงเลยคะ มีแต่ลุ้นว่าจะออกมาเป็นยังไง ไว้คุณสามีว่างจะให้เค้าเข้ามาเล่าให้ฟังนะค่ะ ตอนนี้กำลังอยู่หน้าคอมฯ หัวยุ่งเชียว แต่พอเล่าให้ฟังว่ามีคนชมก็หน้าบานเลยคะ
จากคุณ |
:
ddatatitle
|
เขียนเมื่อ |
:
7 ส.ค. 52 22:18:10
|
|
|
|
 |