Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอไอเดียทำผ้าม่านสำหรับหน้าต่างประหลาดแบบนี้ด้วยนะคะ  

ซื้อคอนโดมือ 2 มาค่ะ ทั้งห้องเป็นกระจกหมด ไม่อยากได้แอร์แขวนเพราะเสียงดัง เลยจำเป็นติดแอร์แบบนี้ ท่อแอร์ก็ยื่นออกมา 7 ซ.ม.แบบที่เห็น จะทำม่านแบบไหนดีคะ

ทางร้านบอกว่าทำม่านพับ 3 ชุด ซ้าย-ขวาคลุมถึงขอบหน้าต่างข้างบน บานกลางอยู่ใต้แอร์  ยังนึกไม่ออกเลยว่าส่วนที่เป็นท่อแอร์จะปิดบังอย่างไร มันคงปูดๆ ออกมา แล้วแบ่ง 3 ตอนเนี่ยจะแบ่งอย่างไร 3 บานก็ไม่เท่ากัน มันจะดูแปลกๆ มั้ยนะ

ส่วนคุณสามีบอกให้ทำม่าน 3 จีบยาวไปเลยใต้แอร์ ส่วนข้างบนก็ปล่อยโล่ง เราว่ามันดูไม่สวย

ใครมีความคิดดีๆ ช่วยเสนอความคิดให้ด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sarsar
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 10:07:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com