Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวน interior อีกครั้งเรื่อง detai ประตูซ่อนครับครับ  

คือไม่รูจะทำไงดีครับ 2 เรื่อง
1.เรื่องประตูบาย สไลด์ครับ เจ้าของอยากได้สูงๆเอารางไปไว้บนเพคานเลยแต่ทีนี้ปัญหาเรื่อง service ไม่รู้จะทำไง ที่จะเตรียม เผื่อไว้ นะครับ เพราะยิปซั่มมัน เจาะ ไว้ได้ไม่เนียบนะครับ ไม่ทราบใครมีประสบการณ์บ้างครับ

2.เรื่อง บานซ่อนครับ เป็นบานเปิด ผลักออกนอกห้องนะครับ
แต่เจ้าของอยากได้ให้ กลือน เสมอไปกับ ผนัง แต่ทีนี้เนื่องจากต้องเป็น บายนผลักออก ก็ต้องมีบังใบอยู่ฝั่งในห้องก็จะทำให้ไม่สามารถทำได้เสมอ ผนัง

ที่ผมพอจะคิดได้ คือ ทำแบบใช้จุดหมุนแทน หรรือไม่อีกอันหนึ่ง คือ ไม่เคยทำนะครับ
คิดเล่นๆไม่รู้พี่ๆว่าไงกัน
ผมจะทำประตูหนา 10 cm ไปเลย แล้วทำ ขยัก เหมือนบังใบอยู่ที่ขอบสันประตูด้วย เวลาปิดมันจะไปประกอบกับวงกบพอดี ไม่ทราบดีไหมครับ

รบกวนด้วยครับ

จากคุณ : opa
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 09:33:24 A:112.142.52.151 X: TicketID:028745

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com