Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ว่าด้วยครัวปูนพื้นไม้ เมื่อวานหน้าแตกขอแก้ตัวใหม่  

เนื่องจากเมื่อวานนี้พยายามจะลงรูปครัวที่บ้านให้ดูแต่วาหน้าแตกอย่างแรง ลงรูปผิดด้วยความมือไว แจ้งลบกระทู้ไปแล้วแต่ไม่มีใครลบให้เลย งือๆ
วันนี้เลยขอแก้ตัวลงรูปใหม่นะคะ

ความเดิมที่โพสไว้เมื่อวาน

ต่อเติมครัวจากบ้านทาวน์เฮาส์ค่ะ ซึ่งก็คือพื้นที่ด้านหลังนั่นเอง แรกเริ่มเดิมทีนั้น มีครัวไทยอยู่มุมนิดเดียวเอง ทำกับข้าวทีก็ไม่ถนัดเอาซะเลย ก็เลยวางแผนกับคุณแฟนว่าจะต้องทำครัวเพิ่ม อยู่มาได้ 2 ปี ถึงเริ่มมีสตางค์ทำกับเค้าบ้างอิอิ ติชมหรือแนะนำได้นะคะไม่ว่ากัน ที่นำมาให้ชมเพราะแอบดูของคนอื่นมานานแล้วเลย อยากเอามาแบ่งปันบ้างค่ะ เสียดายว่าลืมถ่ายตั้งแต่ตอนทำแรกๆ มาถ่ายตอนที่ใกล้เสร็จแล้ว

บ้านที่อยู่เป็นโครงการของ LH ค่ะ The Terrace เค้าทำถังเก็บน้ำแบบฝังดินก็เลยสะดวกในการที่จะต่อเติม ไม่มีรูปก่อนทำนะคะต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่ง

เชิญชมได้เลยค่ะ

จากคุณ : น้องปาย
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 11:31:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com