Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมจะเลือกแอร์ขนาดกี่ btu ถึงจะเหมาะกับห้องผมครับ  

ห้องผมขนาดห้องประมาณ 16 ตารางเมตร(กว้าง 2.91 ยาว 5.4 สูง 2.35 เมตร) อยู่ชั้น2ของบ้าน แต่เป็นบ้านไม้นะครับ ไม่โดนแดดส่องเข้ามาในห้องก็จริงแต่กลางวันร้อนสุดๆ อุณหภูมิในห้องเมื่อ 2-3 วันก่อนร้อนถึง 38-40 องศาเลยครับ ด้านบนฝ้าไม่ได้ติดฉนวนกันความร้อน ระยะ ความสูงระหว่างฝ้ากับหลังคาไม่น่าเกิน 1.5 เมตร จะใช้เป็นห้องทำงาน+ห้องนอนครับ ใช้แอร์ช่วงกลางวันประมาณ 11 โมง - 16.30 กลางคืนถ้าเปิดก็ประมาณ 19.00 - ประมาณ 03.00 แต่กลางคืนคงไม่ค่อยได้เปิดครับถ้าไม่ใช่หน้าร้อนเพราะอยู่บ้านนอกแถวต่างจังหวัด  แล้วห้องแบบผมเนี่ยจะต้องใช้แอร์กี่ btu ครับ แล้วควรจะใช้แอร์ระบบ ธรรมดา หรือ อินเวอร์เตอร์ ถึงจะเหมาะกับห้องดีผมครับ

จากคุณ : jatupat
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 10:54:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com