Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เตือน มุ้งลวด ยี่ห้อ alu-netค่ะ**  

วันนี้อากาศดีตื่นมาว่าจะเปิดมุ้งลวดแบบม้วนเก็บ รับอากาศเย็นซะหน่อย

ก้อดึงมุ้งออกมาตามปกติ นั่งเล่นคอม รอคุณย่า พาเจ้าชมพูลูกสาวมาส่ง (บ้านติดกันค่ะ) ก้อจะเปิดมุ้งลวดค่ะ

แต่...เปิดไม่ได้ค่ะ มุ้งไม่สามารถพับเก็บเข้าที่กล่องเก็บ ของมันได้ แย่เลยค่ะ

ดีที่บ้านมี ประตูหลังบ้าน ไม่งั้นคงต้องตัดมุ้งลวด ซึ่งอาจจะเสียเงินค่าซ่อมมากขึ้น

เพิ่งทำมุ้ง กับเจ้านี้ไปไม่ถึงครึ่งปีเลยค่ะ พังง่ายจัง

โทรไปที่ร้าน เค้าบอกจะมาดูให้แต่คงไม่ใช่วันนี้ เฮ้อ เซ็งเลยค่ะ

จึงขอเตือน ท่านที่ใช้มุ้งลวด ของ alu net ค่ะ วันดีคืนดีอาจจะเจอเหมือนเรา ถ้าบ้านไม่มี ประตูหลังบ้านจะทำยังไงเนี่ย

จากคุณ : M+J=Jammy
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 52 09:29:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com