Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าบ้านยังไม่มีผ้าม่านยังตกแต่งอยู่ แต่เราเข้าไปนอนที่บ้านแล้ว ผิดหรือประหลาดมั้ยคะ ???  

ตอนนี้ที่มีแล้ว น้ำ ไฟ แอร์ ตู้เย็น พร้อมแล้วนะคะ ส่วน TV ยังไม่มา เครื่องทำน้ำอุ่นไม่มี ครัวไม่มี  ผ้าม่านไว้บังสายตาคนรอบบ้านยังไม่เสร็จ กำลังเลือกอยู่นะคะ แบบว่ามองเห็น เพราะด้านข้างเป็นกระจกน่ะคะ  อุปกรณ์กันขโมย เหล็กดัด ก็ไม่มี

อาทิตย์ที่ผ่านมา เลยนึกสนุก เข้าไปนอนที่บ้านใหม่นี้มานะคะ  

คนข้างบ้านก็มอง  555  

มีใครทำแบบนี้มาก่อนบ้างมั้ยคะ  แบบว่า ไม่ได้ดูฤกษ์ดูยาม หรือว่าผิดมั้ยคะ ช่วยบอกด้วยคะ  นอนแบบพอเพียง ไม่มีม่าน ตอนกลางคืน มองเห็นท้องฟ้าด้วยนะคะ  ว่าแต่คนอื่นจะมองว่าเราประหลาดมั้ยคะ  แบบว่าเหมือนอยู่ตจว.เลยคะ แต่นอนหลับนะคะ อาจจะเพราะเหนื่อยหรือเปล่าไม่รู้คะ

บางคนอาจสงสัยทำไมกล้า  ก็เพราะว่าเราคิดว่าบ้านโล่งไม่มีอะไร ใคร ๆ ก็ไม่สนใจเพราะไม่มีทรัพย์สมบัติอะไรน่ะคะ และตอนนอนก็ปิดไฟหมดทั้งบ้านเลยคะ

จากคุณ : ต้นทับทิมของแม่
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 52 15:10:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com