Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พอชั้นซื้อบ้านกับคุณแล้ว คุณจะพูดยังไงกับชั้นก็ได้ใช่ไม๊ยะ เซ็ง!!!!!!!!!  

ขอแอบบ่นหน่อยละกันค่ะ เดือดแทบจะต้มมาม่าได้อยู่แล้ว มีใครหิวไม๊คะ เดี๋ยวอิชั้นต้มให้

เข้าเรื่องเลยแล้วกัน ตอนนี้อิชั้นก็เป็นหนี้เต็มตัวเข้าให้แล้วล่ะค่ะ เพิ่งไปโอนบ้านเมื่อวันพุธที่ผ่านมาค่ะ ปัจจุบัน บ้านยังอยู่อย่างไรก็อยู่อย่างนั้น เพราะผู้รับเหมาขาประจำ ยังทำงานที่อื่นไม่เสร็จ อีก 1-2 สัปดาห์ ถึงจะเริ่มมาทำบ้านเราได้ อันนี้ไม่เป็นไรอยากได้งานเนียบ ไงก็รอพี่เค้าได้

แต่จุดเดือดมันเกิดขึ้นในวันนี้เองค่ะ จนท.โครงการ (แต่ไม่ใช่เซลล์ที่ขายบ้านให้เรา เพราะวันนี้อิชั้นจำได้เป็นวันหยุดของเธอ ซึ่งเธอจะไม่รับโทรศัพท์เลย ต้องโทรเข้าออฟฟิศตลอด) ผู้ชายคนหนึ่ง ซึ่งคนนี้เคยก่อวีรกรรมกับอิชั้นมาแล้ว เมื่อครั้งอิชั้นจะนัดวันเวลาโอน (ทั้ง ๆ ที่เค้าไม่ได้เป็นคนไปที่ดินกับอิชั้นสักหน่อย ขอใช้คำนี้ว่า เค้า สะ-เออะ ค่ะ) โทรมาหาอิชั้น แต่ขอเล่าย้อนเหตุการณ์ก่อนวันโอนก่อนละกันนะคะ

ก่อนวันโอน 2 วัน

ตุ๊ดตุ่มเกิร์ล  : โครงการ....นะคะ ขอสายคุณน้องเซลล์หน่อยค่ะ จากตุ๊ดตุ่ม

สะเออะแมน : คุณตุ๊ดตุ่ม ใช่ไม๊ มีอะไร คุณน้องเซลล์ไม่อยู่

ตุ๊ดตุ่มเกิร์ล  :  ได้ค่ะ งั้นฝากบอกคุณน้องเซลล์นิดนึง พรุ่งนี้พี่ต้องเข้าไป
                   แบงค์ก่อน ไปรับเช็ค เปิดบัญชี ประมาณนี้ (แบงค์เค้าให้ทำ
                   ค่ะ) อาจจะติดเที่ยงที่ที่ดิน รบกวนน้องรอพี่หน่อยละ
                   กันนะคะ

สะเออะแมน : โอ๊ย! อะไรกัน จะไปโอนตอนบ่ายเลยเหรอ ไปแบงค์แค่ 2-3
                   ชั่วโมงก็เสร็จแล้ว 10 โมงก็ทัน ไม่ต้องรอบ่ายหรอก

ตุ๊ดตุ่มเกิร์ล  :  (ตอนนี้เริ่มปุด ๆ นิดนึง) เอ่อ! แล้วคุณทราบไม๊คะว่า จนท.
                   ธนาคารเค้านัดอิชั้นกี่โมง

สะเออะแมน :  พี่ก็ไปตอนธนาคารเปิดซิ จะได้ทัน จะนัดทำไมสาย ๆ

**แหมถ้ามรึงไม่บอกนี่ กรูไม่รู้เลยนะเนี่ย เออ! ทำไมไม่ไปเช้า ก็จนท.ธนาคารเค้านัด 10 โมง จะให้ไปช่วยแม่บ้านถูธนาคารหรือไงฮ้า!!!!

ตุ๊ดตุ่มเกิร์ล  :  (เดือดแล้วค่ะ) เอางี้ น้องไม่ต้องมารู้ดี พี่ฝากให้ไป
                   บอกก็ไปบอกนะคะ เพราะพี่เคยคุยกับน้องเซลล์แล้วเค้าก็
                   ไม่มีปัญหาอะไร พี่แค่โทรมาย้ำอีกครั้ง จะได้ไม่พลาด
                   แค่นี้แหละ

แล้วอิชั้นก็วางหูสะบัดบ๊อบใส่ ไม่อยากจะใส่ใจ เดี๋ยวเสียฤกษ์อ่ะนะ

อัพเดทเรื่องราวแล้วนะคะ ที่คห.104 ตามไปอ่านได้จ้า  

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 52 11:44:28

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 13:57:37

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 13:56:06

จากคุณ : tuhzuhzah
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:53:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com