Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครอยู่โครงการของ Land&House ขอคำตอบด้วยค่ะ ข้องใจมาก!!!  

ได้ยินมาว่าโครงการของแลนด์ เค้าให้อยู่อาศัยได้อย่างเดียว
ห้ามดัดแปลงด้วยเหรอคะ

พอดีมองบ้านหลังมุม ติดถนนเมนไว้ เพราะคุณแม่อยากเปิดร้านอาหารเล็กๆ
เพราะแม่ชอบทำอาหารมากๆ แล้วก็อยากมีรายได้ช่วยค่าผ่อนบ้านค่ะ

แต่ได้ยินว่า โครงการห้ามมมมมมมมมม เหรอคะ ????

แล้วในสโมสรเค้าขายของกินอะไรกันบ้าง ห้ามขายแข่งกับเค้าเหรอคะ
ทำไมล่ะ อย่าง "พฤกษา วิลเลจ" ก็เห็นเค้าเปิดได้ทั้งร้านขายของชำ ร้านส้มตำก็ยังมีเลย

หลังติดถนนเนี่ย มันแพงกว่าหลายแสนนะ แล้วมันก็เป็นสิทธิ์ของเราไม่ใช่เหรอ ที่ทำอยู่ในบ้าน บนที่ดินของเรา
ถ้าไม่ได้รบกวนใคร ไม่ได้ส่งกลิ่น ส่งควัน ไรงี๊

ป.ล. สงสารแม่ค่ะ แกชอบของแกแบบนี้ ชอบทำอาหารอร่อยๆ ไปขาย ได้ยินคำชมแล้วแกจะปลื้มมาก อยากเป็นแบบ "แดจังกึมมมมม"
ถ้าแม่มีความสุขก็อยากให้ได้ทำ เฮ้อ!

จากคุณ : น้ำตาแสงใต้
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 09:53:47 A:58.8.203.233 X: TicketID:172320

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com