Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระวังตัวกันให้ดีนะครับ โจรสมัยนี้ไม่กลัวยามแล้ว!!!!!!!!!  

หลังจากที่หมู่บ้านผมเคยถูกขโมยขึ้นวันเว้นวัน
โดยเมื่อเดือนที่แล้วเดือนเดียวโดนไป 7 หลัง

เมื่อคืนนี้ที่หมู่บ้านผมโดนอีกแล้วครับ

ขอเอาข้อความมาลงให้ดูแล้วกันครับ
--------------------------------------------------------------------

ข่่าวล่าสุดครับพี่น้องชาวราชาวดี
เมื่ือคืนนี้ไอ้หัวขโมยมันเข้ามาที่หมู่บ้านเราอีกอีกครับ
ขาออกมันเอาปืนจี้หัว รปภ.เดินเข้าไปหยิบบัตรประชาชนที่มันแลกตอนขาเข้า
รปภ.วิ่งหนีกระเจิง !! มันอุกอาจมาก เหตุเกิดตอน 02.30 - 02.36 นาทีเมื่อคืนที่ผ่านมา สรุปมันหนีไปได้ !

เมื่อเช้านี้มีดาบตำรวจ อำนาจ ผู้ดูคดีของน้องตุ้ม612
นำรูปถ่ายที่เคยถ่ายไว้มาเปรียบเทียบให้เห็นกับ
รูปจากกล้องวงจรปิดของที่ น้องตุ้ม612บันทึกได้
เหมือนกันมาก คาดว่ารายเดียวกัน ดต.อำนาจบอกว่า
ไอ่นี่ประวัติรา้ยกาจมากมีคดีติดตัวลักทรัพย์หลายท้องที่
หนีประกัน 2 ครั้ง มันชื่อไพศาล ไทรแก้ว เลขที่บัตรประชาชน 5-8006-00013-573 อยู่บ้านเลขที่ 1099/162 ม.6
ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ ขับรถ TOYOTA รุ่น VIOS รุ่นใหม่
ตาเล็ก สีบรอนด์-เงิน ทะเบียน กฉ-4847 กทม เป็นทะเบียนปลอม
เพราะ ตร.ตรวจไปที่แผนกทะเบียนขนส่งแล้วไม่มีประวัติ
ดต.อำนาจ ได้มอบรูปถ่ายที่ถ่ายไอ้หมอนี่ ไว้คราวทำแแผนหมู่บ้านฟ้าิปิยะรมณ์
รูปถ่ายอยู่ที่ คุณแก้ว611 ใครต้องการมาดูหน้ามันติดต่อคุณแก้ว611หรือคุณตุ้ม612 ได้ที่ซอย 6 ครับ

หาก พวกเราหรือใครตามที่มีญาติพี่น้องอยู่ใกล้เคียงกับที่ของมัน สำโรงเหนือ
ให้จับตาสอดส่องและหาข่าวของมัน แจ้งให้ดต.อำนาจได้ที่เบอร์โทร. 089-2253-660
หรือที่สภ.ลำลูกกา เบอร์โทร.02-1923330 ครับ

เราต้องช่วยกันขจัดภัยสังคมคนนี้เอามันเข้าคุกให้ได้ มีข่าวคืบหน้าจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

Safety219 ราชาวดีซอย 6
--------------------------------------------------------------------------

ที่มาจากลิงค์เวปบอร์ดของหมู่บ้านผมครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=45496&area=3&name=board4&topic=4&action=view

ใครมีเบาะแสก็แจ้งกันนิดนะครับ

จากคุณ : Giant Metal Bird
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 12:03:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com