Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อเสียของ จานดาวเทียม ( จานดำ )  

เห็นมีแต่คนบอกแต่ข้อดีของ จานดำ psi  ( หัว duo )  อันนี้จะบอกข้อเสีย

นะครับ มีบ้างเล็กน้อย ...

1. เวลา update ช่องแบบ auto หมายเลข ช่อง จะเปลี่ยนอยู่ตลอดเวลา

ต้องมาเสียเวลาจำใหม่ เช่น ช่อง green channel  เดิม หมายเลข 58

พอมีการ auto update หมายเลขก็จะเปลี่ยนไปเป็นช่องอื่น ต้องมานั่งจำ

กันใหม่ เฮ้อๆๆๆๆ

2. เสียงแต่ละช่องดังไม่เท่ากัน ครับ เวลาเปลี่ยนช่อง บางช่อง เปิดมา ตกใจ

อย่างแรง ดังแก้วหู แทบแตก

3. ขาตั้งจานดาวเทียม สนิมรับประทานครับ ตัวจานนะเขารับประกันสนิม

แต่ขาตั้งนะไม่ ๆๆๆ

4. reciever ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันทุกรุ่นหรือป่าว ขอผม  ipm

สมมติว่าดู ช่อง 9 อยู่ พอไม่ต้องการดู tv ,  ก็ ปิด tv และ ปิด เครื่อง

reciever  แต่พอมาเปิดดูอีกครั้งแทนที่มันจะจำเป็นช่อง 9 มันดันเอา

ช่อง default  ของมันมาแทน หูแทบแตกเหมือนกัน เพราะ เสียงแต่ละ

ช่องดังไม่เท่ากัน

5. ช่องที่เพิ่มมา ส่วนใหญ่ เจอ message สัญญานอ่อน ครับ

( เพิ่มมาดูไม่ได้ จะเพิ่มทำไม ??? )

ใครมีข้อเพิ่มเติมไหมครับ

จากคุณ : neocivic9
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 16:07:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com