Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รอยเชื่อมเหล็ก ต้องทาสีทับกีชั้นครับ  

รอยเชื่อม เมื่อเชื่อมเสร็จต้องให้เคาะ ๆ รอยเชื่อมก่อนใช่มั้ยครับ แล้วค่อยทาสีกันสนิม แล้วต้องทาทับกี่ชั้นครับ และเหล็กตัว I และเหล็กเสา ถ้ามีคราบสนิมแต่ไม่มากคนงานแค่เอาผ้าเช็ดออก ไม่ได้ถูด้วยกระดาษทรายน้ำจะมีผลเสียมั้ย เหล็กเสาด้านในต้องหาอะไรแยงเข้าไปเพื่อทาสีกันสนิมด้วยหรือเปล่า(ยาว 6 เมตร) ตัวเหล็กเพลท(หนา 9 มิล)ต้องทาสีกันสนิมกี่ชั้น รบกวนนะครับ หลายคำถามหน่อย ขอบคุณครับ

จากคุณ : ติงนองนอย
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 09:23:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com