Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พื้นระแนง จะใช้ไม้แท้หรือไม้เทียมดีครับ  

จะทำพื้นระแนงไว้นั่งกินลมชมวิวสวนสวยหน้าเรือนรับรองและบริเวณข้างบ้าน จะใช้ไม้แท้(ไม้แดง)หรือไม้เทียม(คอนวูด,เฌอร่า)ดีครับ อย่างไหนคุณภาพดีกว่า,ทำออกมาแล้วสวยกว่า,ทนทานกว่า,ปัญหาน้อยกว่ากันครับ หรือเพื่อนๆห้องชายคาท่านใดทำแบบไหนไปแล้วใช้งานเป็นอย่างไรบ้างช่วยเล่าให้ฟังประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ หากท่านใดมีช่างจัดสวนปูพื้นระแนงฝีมือดีๆจะแนะนำ ช่วยหลังไมค์มาบอกจะเป็นพระคุณมาก บ้านผมอยู่คลองสี่ ลำลูกกาครับ!!!

จากคุณ : landkung
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 13:58:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com