Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการปูหญ้า  

อยากปูหญ้ารอบๆบ้าน แต่ไม่มีความรู้เลย จึงรบกวนสอบถามด้วยครับ
1 ใช้หญ้าพันธุ์อะไรดี ปกติขายกันยังไงครับ
2 พื่นที่ประมาณ 10 ตรว ควรใช้หญ้าปริมาณเท่าไหร่
3 ตอนเอาหญ้าลงปลูก ควรตัดย่อยหญ้าปลูกเป็นจุดๆเพื่อให้มันแพร่ขยายจนเต็มและประหยัดด้วย(แอบงก) หรือว่าเอาปูทั้งผืนดีกว่าครับ
4 ควรรดน้ำก่อนปลูกหรือว่าปลูกเสร็จแล้วค่อยรดเพราะจะไม่เลอะดิน
5 การใส่ปู๋ยควรทำตอนไหนและนานแค่ไหนกว่าหญ้าจะติดครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ มีอะไรเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยนะ ขอให้คนตอบรวยๆ สวยๆ หล่อๆทุกคนจ้า

จากคุณ : suffice
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 52 09:37:35 A:118.175.88.138 X: TicketID:223978

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com