Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาของบ้านเดี่ยวอย่างหนึ่งคือ ใบไม้ตกไปบ้างบ้าน แก้ยังไงดีครับ!!  

คือโครงการลงสวนไว้ให้เรียบร้อยครับ
ทุกบ้านก็จะมีใบไม้ตกลงไปที่เพื่อนบ้านฝั่งซ้ายของตน
เพราะโครงการเขาปลูกต้นไม้ใหญ่ไว้ฝั่งขวาของบ้าน (ก็เท่ากับว่าใบไม้จะล่วงไปบ้านฝั่งซ้าย)

สมมุตินะครับว่า บ้าน A B C D ติดกันเป็นบ้านเดี่ยว บ้านผมอยู่บ้าน C
เข้าเรื่องเลยครับ ผมจะไปบอกข้างบ้าน B อย่างไรดีครับ ว่า....
"ขอโทษนะครับที่ใบไม้มันล่วงไปบ้านคุณ" หรือพูดยังไงดีครับ
เพราะบ้าน B ใบไม้ก็จะไปตกบ้าน A เหมือนกัน
ส่วนบ้าน D ก็มีใบไม้มาตกที่บ้านผมเหมือนกัน และเขาก็ไม่เคยพูดอะไร
(แต่ผมไม่มีปัญหาหรอกครับ ตกมาผมก็แค่กวาดถือว่าออกกำลังกาย)
แต่ที่เป็นห่วงคือผมกลัวบ้าน B เขาจะไม่พอใจที่ใบไม้บ้านผมไปตกบ้านเขาอ่าครับ
ปัญหานี้จะแก้ยังไงดีครับ

หวังว่าคงเข้าใจ และให้คำแนะนำได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : spyboy
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 52 13:04:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com