Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้แบ้งต้องทำประกันจริงหรือเปล่าครับ แนะนำด้วย  

ขอสอบถามพี่ๆครับ พอดีผมไ่ม่ค่อยทราบเรื่องพวกนี้เท่าไร เนื่องจากผมได้ซื้อบ้านแล้วกำลังจะโอนบ้าน รอให้เสร็จก่อน แต่ปัญหาของผมก็คือ พี่ที่เค้าโอนบ้านแล้วเค้าต้องเสียค่าประกันชีวิต+ประกันตัวบ้าน(อัคคีภัย)ซึ่งผมมีประกันชีวิตอยู่แล้วสองกรมธรรม์ และผมใช้สวัสดิการของบริษัทซึ่งมีกับแบ้งรัฐแบ้งหนึ่ง
คำถามเอาเป็นข้อๆครับ
1.ผมอายุ 27ครับ ถ้าต้องเสีย เสียเท่าไรครับ
2.แบ้งบังคับหรือเปล่าครับว่าต้องทำ
3.มีผมต่อการอนุมัติใหมครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : janechim
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 23:15:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com