Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอย่างไรดี ยามคอนโด ไม่ให้รถแท๊กซี่ เข้ามาส่งที่หน้าตึก  

ตามหัวข้อเลยครับ

คอนโดที่อาศัยอยู่ มี4ตึก

ผมอยู่ตึกด้านในสุดครับ

เดินไกลพอสมควร

คือ ที่ตึกได้ออกกฎใหม่ว่า หลัง5ทุ่มนี่ ห้ามรถแท๊กซี่ เข้าไปครับ

แลกบัตรก็ไม่ได้ ถ้ามาดึกกว่านี้ต้องเดินเข้าไปครับ

คือ ที่จะถาม ว่า เค้าละเมิดสิทธิ์หรือเปล่าครับ เพราะเราก็จ่ายค่าส่วนกลางคอนโดเหมือนกัน

ทำไม เค้าต้องห้ามแบบนี้ ไม่สมเหตุสมผล

วันไหนกลับจากต่างจังหวัดมาดึก แบกกระเป๋าใบใหญ่ๆๆมา
(เราก็แกล้งยามให้เค้าขนเลย แต่ยามไม่ยอมขน กับให้แท๊กซี่ผ่านเข้าไปส่งได้ วันไหนเมามา ก็ลงต้องหน้าตึก แล้วเดินแบบเมาๆๆไปครับ)

อย่างนี้ ทางคอนโดเค้าละเมิดสิทธิ์ไหมครับ พอจะทำอย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : noomrangerha
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 01:09:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com