Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อนุมัติลดดอกเบี้ยผ่านแล้วค่ะ ประหยัดไปหลายร้อยเลนค่ะ เข้ามาขอบคุณห้องชายคาและจขกท.  

หลังจากแบงค์อนุมัติกู้ซื้อบ้านผ่านแล้ว ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาห้องชายคาบ่อยนัก แต่ก็นึกถึงตลอด ผ่อนมา 2 ปีแล้วค่ะ มีอยู่วันหนึ่งคิดถึงเลยเข้ามา มาเจอกระทู้ที่ทำให้รู้ว่า ธอส. ออก3มาตราการช่วยเหลือ

วันนี้ จนท.โทรมาบอกว่าอนุมัติแล้วจ้า จากเดิม 3 ปีแรก 5.5 หลังจากนั้น ดอเบี้ยลอยตัว
ก็ได้เปลี่ยนเป็น เริ่ม 3 ปีแรก ดอกเบี้ย-2 หลังจากนั้น ดอกเบี้ย-0.5
วันที่ไปยื่น ให้จนท.ช่วยคำนวนให้ ว่าลดได้เดือนละเท่าไร ได้หลายร้อยเลยค่ะ

วันนี้เลยเข้ามาขอบคุณห้องชายคา และผู้ตั้งเจ้าของกระทู้นี้ค่ะ ไม่งั้นเราไม่รู้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8197333/R8197333.html

จากคุณ : ดีใจจัง
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 12:17:32 A:124.120.147.114 X: TicketID:190368

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com