Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนหน่อยครับ เรื่องเครื่องปั้มน้ำ  

เคยได้ข้อมูล จากคุณต้นโพธิ์ต้นไทร แนะนำให้ใช้กรุนฟอส รุ่น 280 วัตต์ อุตส่าห์ขอ ผบทบ.ที่บ้านได้แล้ว

พอจะไปสั่ง พนักงานถามสเปคบ้านเรา เขาบอกว่า ต้อง รุ่น 450 วัตต์ ไม่อย่างนั้น เรนไม่ออกแบบสะใจ

สเปคที่บ้านผม เป็นอาคารพาณิชย์ สี่ชั้น มีชั้นลอย  มีห้องน้ำที่ชั้น 1 , 2 , 3 และชั้น 4 จะตั้งเครื่องซักผ้า มิเตอร์น้ำอยู่หน้าบ้าน ชั้น 1  ในห้องน้ำชั้น 3 มี เรนชาวเวอร์  ชั้นสองใช้ ฟักบัว ไม่ค่อยได้ใช้น้ำพร้อมกันอ่ะครับ

ถ้าผมต่อ โดยจากมิเตอร์น้ำ เข้า ก๊อกหน้าบ้านที่ใช้ประจำ ก่อน แล้วค่อยลากท่อน้ำมาเข้าที่หลังบ้าน ผ่านปั้มน้ำ และ แทงค์น้ำ  แล้วค่อยเข้าห้องน้ำ ทุกชั้น ในบ้าน ก๊อกแรก ก่อนปั้มน้ำจะดึงน้ำไปเยอะหรือเปล่า มีผมทำให้น้ำเบาหรือเปล่าอ่ะครับ

ราคาที่ได้มา
กรุนฟอส 280 วัตต์          9900  บาท
กรุนฟอส 450 วัตต์        11250  บาท

ปั้มน้ำมิตซู อัตโนมัติ 300 วัตต์         6400  บาท
ปั้มน้ำมิตซู แรงดันคงที่ 300 วัตต์     6600 บาท
ปั้มน้ำมิตซู อัตโนมัติ 350 วัตต์         9650  บาท

ผมควรเลือกอันไหนดีครับ

ช่วยหน่อนนะครับ รบกวนทีช่างที่บ้านจะเอาปํมน้ำไปเช็คระบบน้ำที่บ้านแล้วอ่ะครับ แต่ผมยังไม่ทราบเลยว่าตัวไหนดี ไม่อยากเสียเงิน แล้วได้ของที่ไม่ถูกใจอ่ะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ

จากคุณ : bellcanon
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 17:17:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com