Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผนังและพื้นแบบที่ nagaya หรือ scenery ใช้ปูนฉาบแบบไหน ทำยากมั๊ยคะ  

เราต้องการสร้างบ้านพักสไตล์นี้น่ะค่ะ  แต่ไม่เคยมีความรู้เรื่องเกี่ยวกับการฉาบปูนหรืองานช่างเลย ขอถามดังนี้
1 จะบอกช่างยังไงดีคะ  และจะรู้ได้ยังไงว่าช่างเค้าทำได้เหมือนรึเปล่า  (ช่างบางคนชอบโม้ว่าทำเป็น ทำได้หมด แต่เรากลัวออกมาแล้วมันไม่ใช่ )  ผนังด้านนอกตัวบ้านอาจจะเห็นได้บ่อยแล้ว  แต่พื้นภายในห้องพัก เค้าเรียกปูนขัดมันรึเปล่าคะ  พอดีดูจากรูป ยังไม่เคยไปพักเลย แหะๆ
2 การสร้างบ้านลักษณะนี้เวลาโดนฝน หรือความชื้นจะมีปัญหามั๊ยคะ   อยู่ที่วังน้ำเขียว โคราชค่ะ
ข่วยแนะนำด้วยค่ะ  

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 52 17:02:38

จากคุณ : แคทแมว
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 52 16:54:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com